วิธีปรับรอบเดินเบามาตราฐาน โดย อีกา...คาบพริก

เนื่องจากผมพิมพ์ไม่เก่งและสองนิ้วจิ้มทำให้ช้า และประกอบกับ
มีรูปประกอบเพื่อความเข้าใจด้วย
เลยขออนุญาต ถ่ายรูปวิธีปรับ โพสแปะไว้เลยนะ ครับ

สำหรับเราๆท่านๆ ที่ไม่มี MUT ผมแนะนำให้ปรับรอบเดินเบา
ที่น๊อตSAS รถท่านจะปลอดภัยที่สุด ครับ
สำหรับน๊อตตัวนี้ มันจะไปกำหนดตำแหน่งหยุดสุดท้ายของการหมุน
ของจานรับสายคันเร่ง ซึ่งแกนของมันจะไปเชื่อมอยู่กับใบของปีกผีเสื้อ
ว่าให้หยุดที่ตำแหน่งก่อนปิดมากน้อยแค่ใหนด้วย ครับ

ถ้าเรามองชุดของ Idel Speed Control [ISC] ด้านหน้า
จะเห็นดังรูป ครับ กลมๆ คือช่องที่ต่ออยู่กับ ท่อยางเข้ากรองอากาศ
ข้างในกลมๆคือใบของปีกผีเสื้อ น๊อตSAS ที่ว่าจะอยู่หลังจานรับสายคันเร่ง
ด้านล่างครับ

สำหรับรูปนี้เป็นวิธีปรับรอบเดินเบามาตรฐาน
ของเครื่อง 4G1X ครับ